ยินดีต้อนรับ! ลงทะเบียนฟอรั่มได้ที่นี่!   ...ถ้าคุณเป็นสมาชิกแล้วสามารถ เข้าสู่ระบบได้ที่นี่! 

Jump to content
2
  • 1
alice04i

สอบถามค่ะ

Question

weep to do something แปลว่าอะไรเหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

4 answers to this question

Recommended Posts

• 1

ผมไม่เคยเห็นเหมือนกัน แต่เอดเอาว่า อาจเป็นสำนวนที่แปลว่า อยากทำอะไรบางอย่างมากๆๆๆ

Andrew

x

• 1

Weep = cry/shed tear 

Weep.for joy 

/ with rage 

Weep tears of joy/rage 

Weep.myself to sleep/weep over sth

...wept/weeping

โครงสร้างที่ให้มา ผมไม่เคยเห็น จดมาถูกเปล่าครับ

Check sources ก็ไม่มีโครงสร้างนี้นะครับ

Kru Ton

• 1
19 hours ago, Kru Ton said:

Weep = cry/shed tear 

Weep.for joy 

/ with rage 

Weep tears of joy/rage 

Weep.myself to sleep/weep over sth

...wept/weeping

โครงสร้างที่ให้มา ผมไม่เคยเห็น จดมาถูกเปล่าครับ

Check sources ก็ไม่มีโครงสร้างนี้นะครับ

Kru Ton

เปิดเจอในเว็บ Oxford Dictonariesมาค่ะScreenshot_20181118-190311.thumb.jpg.ad45d03efc3888cf0764c227a83dc7d8.jpg

• 1

ดังนั้นก็ประมาณนี้ครับ

I am so so sad or it torments me to watch him feeling so sick. 

It saddens ทำให้เศร้าใจ me to see him looking so sick. 

It reduced me to.tears/made me cry a lot to see him be that sick.

It is agonizing ปวดร้าวใจ to see him that sick ป่วยขนาดนี้

โครงสร้างที่คุณนกมาคือ ทำให้ถคงกับร้องไห้ออกม่เลยที่เห็นเขาป่วยหนักขน่ดนี้ His being sick makes me weep(ร้องไห้หรักมาก)

Kru Ton