ยินดีต้อนรับ! ลงทะเบียนฟอรั่มได้ที่นี่!   ...ถ้าคุณเป็นสมาชิกแล้วสามารถ เข้าสู่ระบบได้ที่นี่! 

Jump to content
2
  • 1
Kru Ton

กล้าพูดอังกฤษและทุ่มเทสุดๆแล้วหรือยังครับ?

Question

Practice makes perfect. Faith that moves mountains. 

Focus on improved English skills. 

ปัญหาอะไรๆในชีวิตคุณ? คุณก็ต้องทุ่มเทแก้ไขปัญหา ใช่ไหมครับ?

ปัญหาภาษาก็เหมือนกันครับ

ไม่แก้ไขอย่างจริงจัง 

เราๆก็จะบ่นไปตลอดชีวิต

ปี 2019/2562 

ผมจะพาทุกคนกลับไปสู่ Basics Back to the Basics Series 1988-2018 

30 ปีว่าผมเรียนภาษาอังกฤษอย่างไร? 

ผมคิดว่า ความสบายใจสำคัญที่สุด รวมถึงเวลาที่ต้องใช้ ต้องเรียนภาษาอังกฤษ 

อะไรๆที่เข้าใจยาก แต่อ่านแล้ว ฟังแล้วGet เลย บทเรียนนั้นๆ ไม่ยากอีกต่อไป 

ผมเชื่อแบบนั้นครับ

เป้าหมายของผมในปี 2019 ก็คือ

ทำให้สมาชิกรู้สึกสบายใจ กล้าที่จะใช้ภาษาอังกฤษ

ต้องใช้ความกล้าครับ 

ประเทศไทยถิ่นโหด มัน ฮาครับ

ไร้สาระบ้าง จนคนชาติเดียวกันก็งง

ไม่ต้องพูดถึงฝรั่ง 

ใช้ภาษาผิด 

เสียหน้า เสียชื่อไปอีกนานแสนนาน

1 answer to this question

Recommended Posts

• 1

ต้องก้าวข้ามสิ่ง(ปม) เหล่านี้ให้ได้นะครับ

1. พูดชัด โดนแขวะว่ากระแดะ 

2. พูดไม่ชัด พูดกาก ยังอยากจะพูด

3. รวยถึงได้ภาษา และ

4. ภาษาอังกฤษง่ายนิดเดียว แต่โคตรยากเลยที่เหลือ 

ผมคิดว่า เราควรต้องกล้าก่อน 

ที่ Andrew Biggs Forum เราอยากให้คุณกล้า 

เพราะถ้าขาดความกล้า Courage 

คุณมีแนวโน้มว่าจะไม่ใช้ภาษาไปตลอดชีวิตครับ

เราจะช่วยคุณ 

ขอให้คุณตอบตัวเองว่า

คุณกล้าใช้ภาษาอังกฤษหรือยังครับวันนี้?

ถ้า  Yes. ดีใจ Congrats. ด้วยคน

ถ้า No. 

เตรียมตัวบู๊ Keep fighting ไปกับเราเลยครับในปี 2019 

ผมได้เชื่อว่า ไม่เคยยอมแพ้อะไร

I have no capacity to say Give Up. 

คงต้องพิสูจน์กันนะครับในปี 2019

Kind regards 

Kru Ton