ยินดีต้อนรับ! ลงทะเบียนฟอรั่มได้ที่นี่!   ...ถ้าคุณเป็นสมาชิกแล้วสามารถ เข้าสู่ระบบได้ที่นี่! 

Jump to content
2
  • 1
Sign in to follow this  
Kru Ton

English & MY Lifestyle จุดพลังทุกๆ 4-5 วัน

Question

Sun, February 10, 2019

Late มาถึง 2 วัน

เพราะอยากได้ชื่อใหม่สั้นกว่านี้ มาลงตัวที่

English & MY Lifestyle 

จะเป็น Post ที่จุดพลังในการเรียนภาษาอังกฤษให้เจิดจ้าอีกครั้ง 

อนาคตอาจได้ยินเสียงด้วย ไม่show หน้านะ หล่อเกิน 55555 

เปล่าหรอกครับ เริ่มจะแก่แล้ว สู้รุ่นลูกไม่ได้

ผม 48 ปีนี้ 

5 answers to this question

Recommended Posts

• 0

พูดเล่นครับ

หน้าตาก็ตามนี้ที่เห็น 55555

English & MY Lifestyle 

เน้น effective English communication for a modern life

Thailand 4.0 

• 0

& จะแทรกภาษาอังกฤษมากขึ้น

เพราะคอลัมน์ที่K.  Andrew ให้สมาชิกพิมพ์เป็นอังกฤษ

หยุดตั้งแต่ผมPost เมื่อวันที่ 28Nov. 2018 

Ok. ครับ 

Kru Ton หวังว่า English & MY Lifestyle จะช่วยผลักดันคุณอีก 1 ทาง

Kru Ton& ทีมงานสัญญาว่าจะพยายามผลักดันภาษาอังกฤษให้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตคุณ 

เพราะถ้าตราบใด คุณยังผลักอังกฤษออก

ยิ่งหนี ยิ่งเจอ และยิ่งหนี 

ยิ่งยากมากๆๆๆที่จะเก่งภาษาครับ

Best regards 

Kru Ton 

• 0

Thu, February 14, 2019

Happy Valentine's Day ครับ

วันนี้เป็นอีก 1 วันที่ไม่ใช่เทศกาลไทย เรารับมาเพราะLove is so universal. สากลมากๆ

รับรู้และเข้าใจกันทั่วโลก ทุกชาติ ทางวัฒนธรรม 

It is people's lifestyle!

English = your lifestyle 

พอคุณปรับlifestyle นิดหน่อย ก็เหนื่อยน้อยลง

ต้องพาภาษาเป็นส่วนหนึ่งชีวิตประจำวันนะครับ

Invest your time, money and energy 

ปกติมากเลยครับ

จ่ายก่อนแล้วเก็บเกี่ยวทีหลัง

• 0

Don't doubt it.

ถ้าจะลุยก็ต้องลุย

แต่นิดนึง

Do it the right way.

เช่น อยากพูดชัด

คุณต้อง

1. Realize the importance of using the language pricisely  

2. Trust the learning process, keep going.

• 0

สมัยนี้เรียก หัวร้อน ใจเร็ว

ต้องกล้าเปลี่ยนครับ

Learning any language takes time, patience and practice. 

12 ปีที่โรงเรียน ถ้าผ่านไปแล้ว ก็คือผ่านไปแล้ว

Now is your time and turn.

โอกาสมาถึงครับ

กลับไปทวนสิ่งที่K. Andrew& ผมเขียน ที่ผมตอบไว้นะครับ

คุณเก่งขึ้นแน่นอน

สำคัญที่สุด

ใช้ครับ 

Kru Ton