ยินดีต้อนรับ! ลงทะเบียนฟอรั่มได้ที่นี่!   ...ถ้าคุณเป็นสมาชิกแล้วสามารถ เข้าสู่ระบบได้ที่นี่! 

Jump to content
2
  • 0
Kru Ton

Comin Soon: English is a Present & Future

Question

Dear Members& Learners&Students 

Around the corner 

กำลังมาครับ 

ตามที่Kru ton เคยแจ้งไว้เมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่แล้วว่าจะมีการปรับ&เปลี่ยนแปลง 

เพื่อให้ผู้อ่านเกิดพลังขับเคลื่อนในการเรียนภาษา

เรา&ทีมงานAndrew Biggs พยายามทุกทางนะครับทีาจะ

Inspire U

เราเหนื่อยแต่มีความสุขจะทำ 

4 answers to this question

Recommended Posts

• 0

ผู้เรียนครับ

ทุกอย่างครับในปัจจุบัน 

เราต้องปรับ ต้องเปลี่ยน 

ต้องพัฒนา 

Change or else! 

ถ้าเป้าหมายคือเรียนภาษาอังกฤษเพื่อความสุข 

ผมว่าพวกเรา O 

ยังไงก็สุขครับ เพราะเราเข้ามาถาม และมีคำตอบกลับไป 

A sense of achievement 

เกิดทั้งคู่เลย 

ผมมีความสุขมากๆๆ เลยตั้งแต่เข้ามาตอบในForum 

• 0

แต่ผมจะไม่หยุด I will not stop 

ผมมันบ้า 555555 You r crazy! 

ล้อเล่นครับ

ผมหมายถึงเป้าหมายผมคือ 

To build an army of English-speaking Thai citizens 

จะสอบก็ต้องสอบ

เพราะจำเป็น

แต่เรียนอังกฤษเพื่อสื่อสาร

คือ a present and future 

คุณAndrew ว่าผมบ้าหรือ extremely ambitious 55555

E learning ก็กำลังมา 

เราอยากให้คุณพูดได้

เชื่อผมเถอะ 

โอกาสคุณมาแล้วสมัยนี้

youtube+คนบ้าแบบผมa mad man like me

ไล่กัดคุณอยู่ 

เพื่อให้คุณเรียนเพื่อสื่อสารให้ได้ 

ผมจะเปลี่ยนวิธีการเรียนภาษาอังกฤษในเมืองไทย

สู้กันจนตายล่ะนะครับ

สรุป

อาทิตย์หน้าจะมีปรับปรุงEnglish columns นะครับ.

For your English practice...

ส่วนตอบคำถาม ยังเหมือนเดิมครับ

See u 

Kru Ton 

• 0

Taking about some changes

จำนวน Column ณ. ตอนนี้คือ 3 อาจลดลงเหลือ 2 แต่เวลาที่ Update น่าจะเร็วขึ้นคือทุกๆ 2-3 วันครับ

ตรงจุดนี้จำเป็นสุดๆสำหรับการพัฒนาภาษาของคุณๆครับควบคู่ไปกับ

การใช้ชีวิตคุณ Living your life

1. ด้าน Language development ผู้เรียนต้องสม่ำเสมอ being consistent ระดับหนึ่งครับ ไม่work ถ้าฝึกน้อยเกินไป 

Practice? 

เรื่องฝึก

ขอพูด/แนะตรงๆเลยนะครับ

• 0

ฝึก หมายถึง ใช้เวลาระยะเวลาหนึ่งในการศึกษา&ฝึกฝน แล้วจะค่อยๆดีขึ้น

แต่ตรงนี้บังคับกันไม่ได้

เพราะแค่ชอบ จึงแค่แตะภาษา

บ่นบ้าง เพราะภาษามันกระทบชีวิต&การงาน

แต่ไม่ได้อยากฝึกจริงจัง เพราะคอดว่ายาก&แพง&ภาษาก๋แค่กระทบระดับหนึ่งเท่านั้น

Kru Ton ขอแอบเสียดายครับ

เพราะปัจจุบันมีเทคโนโลยีให้เราๆฝึกภาษาง่ายขึ้น และ

เสน่ห์ของการพูดภาษาได้

มันมากมายและมีประโยชน์จริงๆ

ลึกๆ คุณเห็นด้วยแน่นอนครับ

อยู่ที่จะ

ชนะใจตัวเอง

สุดท้าย อย่างที่บอก

ไม่มียุคไหนอีกแล้วที่จะพร้อมเท่ายุคนี้

ต่อให้มีAI แปลภาษาให้คุณ

โดยส่วนตัว 

น้ำเสียงมนุษย์ที่เป็นมนุษย์ 

เท่ ซึ้งและน่าภูมิใจกว่าเยอะ

และประโยคสนทนาง่ายๆ

จะไปให้AI  แปล?

Kru Ton