ยินดีต้อนรับ! ลงทะเบียนฟอรั่มได้ที่นี่!   ...ถ้าคุณเป็นสมาชิกแล้วสามารถ เข้าสู่ระบบได้ที่นี่! 

Jump to content
2
  • 1
palmcws

How to write the correct sentence

Question

สวัสดีค่ะ ครูแอรนด์ดรูวสุดหล่อและครูต้นสุดหล่อ อยากทราบประโยคอันนี้ถ้าเขียนเป็นภาษาอังกฤษจะได้ว่ายังไงบ้างคะ

ฉันชอบประเทศจีนมากกว่าเพราะมีสถานที่ท่องเที่ยวเยอะมาก สามารถไปเที่ยวโดยที่ไม่ซ้ำได้ทุกวันเลย มีประวัติศาสตร์ที่น่าสนใจอยู่ทุกที่ มหาลัยที่จีนก็น่าเรียนมาก ๆ และศิลปินที่ฉันชอบก็อยู่ที่ประเทศจีนเยอะมาก ๆ ด้วยล่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙏

4 answers to this question

Recommended Posts

• 1

I love China a lot / I really love China.  There are several/many reasons why I love this country so.much. First, the country has countless interesting tourist attractions which I can visit each place each day. I can visit a different place each day. China also has a fascinating history and its universities have an ideal learning environment. In addition, those artists/ celebrities I adore live in this country as well. 

ทักษะการเขียนยากที่สุด ถึงอาจจะไว้ใช้งานน้อยที่สุดครับ

อยากเขีบนเก่ง ต้องอ่านเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากพูดเก่ง.ต้องพูด&ฟังเยอะๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ Reading เหมือนคนปิดทองหลังพระ 

เพราะคนรู้ว่ายาก ใข้สมาธิมากกว่าฟัง แต่ศัพท์จะมาจากไหนล่ะครับ ถ้าไม่อ่าน 

ฟัง คนอ่านให้ฟัง ก็ยังต้องหาคนเขีบนเพื่ออ่านให้เราฟังเลย 

Kru ton 

• 0

จะเติม for studying ก็ได้ด้วยนะครับ

....an ideal environment for studying 

Note: การแปล / การเขียนมีหลาย version ได้นะครับ ดีตรงที่ไม่มีคำตอบ/ทางเดียว สอบแบบ choice ไม่ได้ผล

ไม่ได้ทำให้เราสื่อได้ครับ

แต่จะเตรียมการสอนง่าย

เด็กก็รู้สึกเรียนง่ายขึ้น จำไปสอบ 

• 0

ขอบคุณค่าา การพูดกับการเขียนนี่ยากจริง ๆ ค่ะ บางทีเราก็นึกคำศัพท์ไม่ออก เลยต้องฝึกบ่อย ๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ🙏

• 0

มันต้องใช้เวลาครับ 

ถ้าคุณก้าวข้ามกับคำว่า

ฝึกไปทำไม อยากใช้ก็ใช้เลย ผิดถูก ก็เป็นครั้งคราวไป 

ชีวิตในที่ทำงานเมืองไทย 

ไม่ได้ใช้บ่อย 

ไม่ได้ตำหนิคนคิดแนวนี้นะครับ 

แต่พูดความจริงว่า ถ้าเราฝึก

เราจะได้ โดยไม่ต้องสนใจว่าจะได้ใช้ ไม่ได้ใข้ เราชอบภาษา

และทุกวันนี้ ฟรีเยอะเลย 

kru ton.